วันที่ 14 กรกฎาคม 2567 ดร.สมศักดิ์ วิวิธเกยูรวงศ์ เกษตรและสหกรณ์จังหวัดขอนแก่น มอบหมาย นายณัฐฏ์ฐนนท์ พรหมถาวร หัวหน้ากลุ่มช่วยเหลือเกษตรกรและโครงการพิเศษ สำนักงานเกษตรและสหกรณ์จังหวัดขอนแก่น ร่วมพิธีเชิญคนโทน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ของจังหวัดขอนแก่น ไปเก็บรักษาไว้ที่กระทรวงมหาดไทย โดยมี นายไกรสร กองฉลาด ผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานในพิธี ณ ห้องประชุมแก่นเมือง ศาลากลางจังหวัดขอนแก่น