ทำเกษตรแบบไม่ต้องง้อตลาด พ่อค้าแม่ค้าวิ่งมาแย่งซื้อถึงสวน ลุงอ้วน สมโภช ปานถม ปราชญ์ชาวบ้าน ต.สบป้าด อ.แม่เมาะ จ.ลำปาง ทำเกษตรอินทรีย์ผสมผสาน ปลูกหมุนเวียนต่อเนื่องตลอกทั้งปี ด้วยวิธีการความรู้ประสบการณ์ในการดูแลพืชผักแบบอินทรีย์ ทำให้ถูกยอมรับจากหน่วยงานภาครัฐต่างๆและผู้คนทั่วไปในคุณภาพของผลผลิตที่สวยงามสดใหม่ทุกวัน และปลอดภัยจากสารพิษ จนถูกยกย่องให้เป็นปราชญ์ชาวบ้าน