วันที่ 10 กรกฎาคม 2567 เวลา 08.00 น. นายสุขุมวิท สุขพันธุ์ถาวร เกษตรและสหกรณ์จังหวัดสระบุรี มอบหมายให้นางวารุณี จุโฬทก นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการ พร้อมด้วยนางสาวเพ็ญลักษณ์ พุฒตรง เจ้าพนักงานการเงินและบัญชีปฏิบัติงาน และนางสาวรัตนา พึ่งโต นักจัดการงานทั่วไป ร่วมพิธีวันสมเด็จพระนารายณ์มหาราช ประจำปี พ.ศ. 2567 เพื่อสดุดีเทิดพระเกียรติในโอกาสครบรอบวันสวรรคต รวมถึงแสดงความจงรักภักดี เทิดทูนต่อสถาบันพระมหากษัตริย์ และน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณอันยิ่งใหญ่ของสมเด็จพระนารายณ์มหาราชที่ทรงมีต่อพสกนิกรชาวไทย โดยมี นายบัญชา เชาวรินทร์ ผู้ว่าราชการจังหวัดสระบุรี เป็นประธานในพิธี พร้อมทั้งหัวหน้าส่วนราชการ ทุกส่วนราชการ เข้าร่วมพิธีฯ โดยพร้อมเพรียงกัน ณ หอประชุมศูนย์ราชการจังหวัดสระบุรี