วันศุกร์ที่ 26 กรกฎาคม 2567 เวลา 13.30 น. นายยิ่งยศ พันธุ์เอี่ยม เกษตรและสหกรณ์จังหวัดจันทบุรี มอบหมายให้เจ้าหน้าที่ ร่วมประชุมระดมความคิดเห็นแนวทางการลดความเหลื่อมล้ำภาคเกษตรในระดับพื้นที่ ผ่านระบบทางไกลออนไลน์ Application Zoom เพื่อถอดบทเรียนและความสำเร็จของการลดความเหลื่อมล้ำภาคการเกษตรในพื้นที่สำหรับผู้เกี่ยวข้องประกอบการพิจารณากำหนดแนวทางหรือปรับปรุงนโยบายเพื่อแก้ไขปัญหาความยากจน ลดความเหลื่อมล้ำในพื้นที่ นำไปสู่การเพิ่มรายได้ในเกษตรกร พร้อมทั้งระดมความคิดเห็นเพื่อปรับปรุงร่างผลการศึกษาฯ ให้มีความสมบูรณ์ยิ่งขึ้น