วันศุกร์ที่ 26 กรกฎาคม 2567 เวลา 15.00 น. นายยิ่งยศ พันธุ์เอี่ยม เกษตรและสหกรณ์จังหวัดจันทบุรี พร้อมด้วยนางสาวณพิชญา วาจามธุระ หัวหน้ากลุ่มยุทธศาสตร์พัฒนาการเกษตร ร่วมประชุมคณะทำงานแก้ไขปัญหาการแพร่ระบาดของปลาหมอคางดำจังหวัดจันทบุรี เพื่อรับทราบมาตรการจัดการแพร่ระบาดของปลาหมอคางดำ ตามมติที่ประชุมคณะกรรมการแก้ไขปัญหาการแพร่ระบาดของปลาหมอคางดำ ครั้งที่ 1/2567 และพิจารณาทบทวนแผนปฏิบัติการการดำเนินงานแก้ไขปัญหาการแพร่ระบาดของปลาหมอคางดำจังหวัดจันทบุรี ตามกรอบของคณะกรรมการเพื่อแก้ไขปัญหาการแพร่ระบาดของปลาหมอคางดำ โดยมีนายมนต์สิทธิ์ ไพศาลธนวัฒน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดจันทบุรี เป็นประธานการประชุม ณ ห้องประชุมสำนักงานคลังจังหวัดจันทบุรี ชั้น 1 ศาลากลางจังหวัดจันทบุรี