วันศุกร์ที่ 26 กรกฎาคม 2567 เวลา 13.30 น. นายชาญวิทย์ ธานี เกษตรและสหกรณ์จังหวัดอำนาจเจริญ มอบหมายกลุ่มยุทธศาสตร์พัฒนาการเกษตร และ กลุ่มสารสนเทศการเกษตร สำนักงานฯ เข้าร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ เจริญจิตตภาวนาถวายพระพรชัยมงคลแด่ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 28 กรกฎาคม 2567 โดยมีว่าที่พันตรี อดิศักดิ์ น้อยสุวรรณ ผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธีฯ พระครูถาวรศาสนคุณ เจ้าคณะจังหวัดอำนาจเจริญ (ธรรมยุต) ประธานสงฆ์ คณะสงฆ์ หัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ เจ้าหน้าที่ภาครัฐ ภาคเอกชน และประชาชนพร้อมใจกันเข้าร่วมพิธีเจริญจิตตภาวนาถวายพระพรชัยมงคลแด่ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 28 กรกฎาคม 2567 ณ วัตแสนสวัสดิ์ทัศนาราม ตำบลบุ่ง อำเภอเมืองอำนาจเจริญ จังหวัดอำนาจเจริญ