วันศุกร์ที่ 26 กรกฎาคม 2567 เวลา 07.30 น. นายธนะสิทธิ์ ธนากีรตินันท์ เกษตรและสหกรณ์จังหวัดชัยภูมิ พร้อมด้วย นางนันฐิกา ตรงด่านกลาง หัวหน้ากลุ่มช่วยเหลือเกษตรกรและโครงการพิเศษ สำนักงานเกษตรและสหกรณ์จังหวัดชัยภูมิ ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดงานและให้บริการโครงการคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ในพระราชานุเคราะห์สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร ไตรมาส 4 ปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 โดยมี เจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรและสหกรณ์จังหวัดชัยภูมิ ร่วมจัดนิทรรศการโครงการคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ในพระราชานุเคราะห์สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร โดยให้บริการศูนย์บริการเกษตรพิรุณราช กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ พร้อมทั้งให้คำแนะนำกองทุนสงเคราะห์เกษตรกรและกองทุนหมุนเวียนเพื่อการกู้ยืมแก่เกษตรกรและผู้ยากจน และร่วมกิจกรรมเสวนาด้านการเกษตร เพื่อให้เกษตรกรในพื้นที่ห่างไกลสามารถเข้าถึงการบริการทางการเกษตร และได้รับการแก้ไขปัญหาด้านการเกษตรอย่างครบวงจรในคราวเดียวกัน
ในการนี้มี นายอนันต์ นาคนิยม ผู้ว่าราชการจังหวัดชัยภูมิ เป็นประธานในพิธี ณ โรงเรียนฉิมพลีวิทยา ตำบลโนนสำราญ อำเภอเมืองชัยภูมิ จังหวัดชัยภูมิ