วันศุกร์ที่ 26 กรกฎาคม 2567 ณ แปลงปลูกหม่อนเฉลิมพระเกียรติฯ บ้านภูเงิน ต.แม่ปืม อ.แม่ใจ จ.พะเยา นางจีระนันท์ สว่างดวง เกษตรและสหกรณ์จังหวัดพะเยา พร้อมข้าราชการและเจ้าหน้าที่ ร่วมกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา โครงการหม่อนไหมรวมใจเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 "72 หมู่บ้าน รวมใจปลูกหม่อนน้อมถวาย 72 พรรษา ทศมินทรราชา"